เมื่อวันที่ 23 มกราคมที่ผ่านมา พอดีมีพี่ที่ยูกิรู้จักเขาให้บัตรแสดงโชว์ NANTA มาซึ่งยูกิก็ งง ว่าอะไรคือ NANTA แต่ด้วยความที่เป็นคนที่อยากลองไปดู ก็รับบัตรพี่เขามา 2 ใบรอบ 20.00 น. ซึ่งในบัตรที่ได้มาเป็นภาษาเกาหลีล้วนๆ อ่านไม่ออกสักตัว รู้แต่มีวันและเวลาที่เร่ิ่มแสดงโดยจัดที่ RCA Plaza ถนนเพชรบุรี ใกล้ๆ ซุปเปอร์มาเก็ตท็อป ก่อนที่ยูกิจะได้บัตรมานั้น ก็รู้ว่าพื้นตรงนั้นได้มีการก่อสร้างจัดเตรียมสถานที่อย่างเร็ว โดยไม่รู้ว่าเขาจะสร้างอะไร ใช้เวลาประมาณ 2- 3 เดือนกว่าๆ ในการปรับปรุงและพร้อมเปิดติดป้ายสวยงาม จนมาได้บัตรถึงได้รู้ว่า เป็นสถานที่แสดงโชว์ Cookin' NANTA นั่นเอง ยูกิก็ได้เก็บภาพบรรยากาศมาฝากกันจะเป็นอย่างไรติดตามกันได้เลยค่ะ
![nanta](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_sIJrprXsrrOLSgxappFrcbIbTKT_UEC8r2S3jRcMdIzr-F8kdvLZo1uQq5QO8V0_6rG4EwLgnuImTiNBn_YvZsrHYDvaOxxa8z1zEhqeexCX8FTkqogMvfius=s0-d)
เป็นครั้งแรกที่ยูกิได้มาดูโชว์ ก่อนเข้าดูก็ได้ถ่ายรูปบัตรเข้าชม ลงinstagramแล้วก็มีพี่โก๋ พี่นุช และน้องๆ ที่เคยเห็นเคยดูมาคอมเม้นจนทำให้เราสงสัยว่าการแสดงโชว์ NANTA มีดีอะไรทำไมคนถึงอยากดู และได้คุยกับเพื่อนจนรู้ว่า การแสดงโชว์นี้มันเคยมีมาก่อนหน้านี้แล้ว และข่าวสารได้เงียบหายไปตามกาลเวลา
บอกเล่ากันก่อนดู Cookin'NANTA
NANTA หรือชื่อเรียกเต็มๆว่า Cookin'NANTA เป็นการแสดงโชว์โดยการนำเอามีดและเครื่องใช้ในครัวมาทำให้เกิดจังหวะต่างๆ และประกอบกันออกมาเป็นเสียงดนตรี และในระหว่างแสดงโชว์นั้นก็มีการแสดงละครใบ้ ประกอบกับนักแสดงที่แสดงสามารถสื่ออารมณ์ถึงผู้เข้าชมได้และมีส่วนร่วมในการแสดงทำให้ NANTA เป็นที่ยอมรับและมีชื่อเสียงโด่งดังไปทั่วโลก โดยนับได้จากจำนวนผู้ชมจากจำนวนทำการแสดง 25,000 ครั้งใน 280 เมืองจาก 43 ประเทศ ซึ่งมีประเทศไทยอยู่ด้วย
Cookin'NANTA ก่อตั้งครั้งแรกเมื่อวันที่ 10 ตุลาคม 2542 ที่ประเทศเกาหลี และได้มีการขยายพื้นที่เวทีเพื่อรองรับจำนวนผู้ชมที่มากขี้นทั้งในกรุงโซลและเกาะเชจู เพื่อทำการบอร์ดเวย์ในนิวยอร์ก และทั่วโลกในเวลาต่อมา
สถานที่ทำการแสดงโชว์ Cookin' NANTA RCA Plaza Bangkok, Thailand
![nanta_03](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_tK2leroMTT1Ftd12orzwTDVwa9toKMLYbJh24q9qyOis1N2jkfFpQJfY3MR0FbrukexH_B53nzQZcPtuyiFfDMGGxe3bWT4I1zvBvrh1YVDm8QEfyXxiZM8w3tOj3n=s0-d)
ป้ายใหญ่มากๆ เลย
ได้บัตรมาเป็นภาษาเกาหลี ที่ขีดสีเขียวไว้ เป็นที่นั่งแถว J ลำดับที่ 8 เหมือนโรงหนังเลย
![nanta_01](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_t9Zm7FEAtAGRv88OM7k2yaXkgbf2e_s-0K7b5In0IkWsGB-h-BHC_3tKcKUyTda-bvJ8jmbxUssxcVtsvw0Sw-q8vPcnRGoXINkbuoreP6xe4HwSK4YGN5gyd-KQY=s0-d)
บรรยากาศภายในงานแสดงโชว์ Cookin' NANTA (RCA Plaza, Thailand)
![nanta_04](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_twyW8_DEs6zntxeulClfJXZ4Mm9ynX-nYyAGNNCR8aEkXiUz4p1B6oaGRjHJW-ZvkgJnyGJXGplVxokV1lJAaDUyFcdeDnLM7pEwIAYfn5rc311ThrAeZNVQlbLjY=s0-d)
บรรยากาศสถานที่ ผู้เข้าชมการแสดงโชว์นันทา
![nanta_05](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_v8BCIiUHb-CKcjccy7KQCVGRcREozp7jx_FyqMDKZS7jzGCMEEXeavA26_rlF_yH9Sq8TQyoQwnlAWxs8Zy6VMizY7SMOXvpDNA8Oh4Q-XCBQXQCvM0Qjr-nP_Dv_O=s0-d)
เวทีแสดงโชว์นันทา เตรียมพร้อมมากๆ เพิ่งเคยเห็นแบบเกาหลี
![nanta_06](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_t19WibF3uzkcgyCOSYPJX_NJyXM3RPxP2zq3JmjJo1QR0bEPm3p6iz7KXliPKAHnc41fd08a0JC3FvGwfAku_J3VsCmYmFhuS2KZpFoxn8s2zzGI4NvjtPwT1pW2DW=s0-d)
สรุปสิ่งที่ทำให้เราอยากมาดู Cookin'NANTA
- โชว์นันทาเป็นการนำเอาเครื่องใช้ในครัวมาทำให้เกิดจังหวะ ประกอบเสียงดนตรี และมีการแสดงละครใบ้ที่ดูรู้เรื่อง ทำให้ผู้ชมเพลินเพลิด
- และที่ขาดไม่ได้เลยที่จะสร้างเสียงหัวเรา ตลกให้้กับผู้ชม คือ นักแสดงที่มีอยู่ด้วยกัน 5 คน มีบุคลิกลักษณะที่แตกต่างกัน เป็นนักแสดงที่มีความสามารถหลากหลายและมีความชำนาญพอสมควรเพราะความสามารถบางอย่างต้องอาศัยเวลาในการฝึกฝนและด้วยอารมณ์ของนักแสดงที่สื่อออกไป
-และสุดท้ายผู้เข้าชมสามารถมีส่วนร่วมในการแสดงโชว์ด้วย สามารถหัวเราะ ส่งเสียง ตบมือ จนถึงการขึึ้นไปร่วมแสดงด้วย
เวลาที่จัดแสดงที่ RCA Plaza Bangkok Thailand ดังนี้
วันจันทร์- อาทิตย์มีรอบเดียวคือ 20.00 น.
วันพุธ, วันศุกร์,วันเสาร์ มีสองรอบ คือ 17.30 น. และ 20.00 น.
สรุปท้ายสำหรับใครที่อยากดูการแสดงโชว์ NANTA สามารถติดต่อได้ที่ ประเทศไทย: 02-641-4407-10 ขอขอบคุณพี่ที่ให้บัตรมาดูการแสดงรอบนี้มากๆ สนุก ตลกมากๆเลยค่ะ ขอบคุณผู้อ่านทุกท่านที่เข้ามาอ่านค่ะ
เป็นครั้งแรกที่ยูกิได้มาดูโชว์ ก่อนเข้าดูก็ได้ถ่ายรูปบัตรเข้าชม ลงinstagramแล้วก็มีพี่โก๋ พี่นุช และน้องๆ ที่เคยเห็นเคยดูมาคอมเม้นจนทำให้เราสงสัยว่าการแสดงโชว์ NANTA มีดีอะไรทำไมคนถึงอยากดู และได้คุยกับเพื่อนจนรู้ว่า การแสดงโชว์นี้มันเคยมีมาก่อนหน้านี้แล้ว และข่าวสารได้เงียบหายไปตามกาลเวลา
บอกเล่ากันก่อนดู Cookin'NANTA
NANTA หรือชื่อเรียกเต็มๆว่า Cookin'NANTA เป็นการแสดงโชว์โดยการนำเอามีดและเครื่องใช้ในครัวมาทำให้เกิดจังหวะต่างๆ และประกอบกันออกมาเป็นเสียงดนตรี และในระหว่างแสดงโชว์นั้นก็มีการแสดงละครใบ้ ประกอบกับนักแสดงที่แสดงสามารถสื่ออารมณ์ถึงผู้เข้าชมได้และมีส่วนร่วมในการแสดงทำให้ NANTA เป็นที่ยอมรับและมีชื่อเสียงโด่งดังไปทั่วโลก โดยนับได้จากจำนวนผู้ชมจากจำนวนทำการแสดง 25,000 ครั้งใน 280 เมืองจาก 43 ประเทศ ซึ่งมีประเทศไทยอยู่ด้วย
Cookin'NANTA ก่อตั้งครั้งแรกเมื่อวันที่ 10 ตุลาคม 2542 ที่ประเทศเกาหลี และได้มีการขยายพื้นที่เวทีเพื่อรองรับจำนวนผู้ชมที่มากขี้นทั้งในกรุงโซลและเกาะเชจู เพื่อทำการบอร์ดเวย์ในนิวยอร์ก และทั่วโลกในเวลาต่อมา
สถานที่ทำการแสดงโชว์ Cookin' NANTA RCA Plaza Bangkok, Thailand
ป้ายใหญ่มากๆ เลย
ได้บัตรมาเป็นภาษาเกาหลี ที่ขีดสีเขียวไว้ เป็นที่นั่งแถว J ลำดับที่ 8 เหมือนโรงหนังเลย
บรรยากาศภายในงานแสดงโชว์ Cookin' NANTA (RCA Plaza, Thailand)
บรรยากาศสถานที่ ผู้เข้าชมการแสดงโชว์นันทา
เวทีแสดงโชว์นันทา เตรียมพร้อมมากๆ เพิ่งเคยเห็นแบบเกาหลี
สรุปสิ่งที่ทำให้เราอยากมาดู Cookin'NANTA
- เป็นการแสดงโชว์ที่สุดยอดในเรื่องการควบคุมเสียงดี ให้ออกมาพอดีกับขนาดของโรงละคร การแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าได้ดี
- โชว์นันทาเป็นการนำเอาเครื่องใช้ในครัวมาทำให้เกิดจังหวะ ประกอบเสียงดนตรี และมีการแสดงละครใบ้ที่ดูรู้เรื่อง ทำให้ผู้ชมเพลินเพลิด
- และที่ขาดไม่ได้เลยที่จะสร้างเสียงหัวเรา ตลกให้้กับผู้ชม คือ นักแสดงที่มีอยู่ด้วยกัน 5 คน มีบุคลิกลักษณะที่แตกต่างกัน เป็นนักแสดงที่มีความสามารถหลากหลายและมีความชำนาญพอสมควรเพราะความสามารถบางอย่างต้องอาศัยเวลาในการฝึกฝนและด้วยอารมณ์ของนักแสดงที่สื่อออกไป
-และสุดท้ายผู้เข้าชมสามารถมีส่วนร่วมในการแสดงโชว์ด้วย สามารถหัวเราะ ส่งเสียง ตบมือ จนถึงการขึึ้นไปร่วมแสดงด้วย
เวลาที่จัดแสดงที่ RCA Plaza Bangkok Thailand ดังนี้
วันจันทร์- อาทิตย์มีรอบเดียวคือ 20.00 น.
วันพุธ, วันศุกร์,วันเสาร์ มีสองรอบ คือ 17.30 น. และ 20.00 น.
สรุปท้ายสำหรับใครที่อยากดูการแสดงโชว์ NANTA สามารถติดต่อได้ที่ ประเทศไทย: 02-641-4407-10 ขอขอบคุณพี่ที่ให้บัตรมาดูการแสดงรอบนี้มากๆ สนุก ตลกมากๆเลยค่ะ ขอบคุณผู้อ่านทุกท่านที่เข้ามาอ่านค่ะ
Comments
Post a Comment