ผ่านไปแล้วกับงานเปิดตัวทีวี LED และนโยบายการตลาดสินค้ าประเภทภาพและเสียงประจำปี 2013 ของ โตชิบา ภายใต้หัวข้อ LED TV Creative Innovation "Be Connected" ซึ่งเป็นครั้งแรกที่ยูกิได้มีโอกาสไปสัมผัสงานเปิดตัวในครั้งนี้ จัดขึ้นวันที่ื 22 พฤษภาคมที่ผ่านมา รายละเอียดจะเป็นอย่างไรนั้น ติดตามอ่านกันได้เลยค่ะ
![toshiba_ledtv_07](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_s6laMFF0A1XQYK2J6mQKIwiaRSO07ISYHEx4Q9KBrHqm13G_36C7HOorguUYszVz2Dwg9aTvHd_pqB_zt3RFJcafQ5ju492eOb0BdANTGYjgPMZJOV7OoaPfdgZJymaND3Gztm80w=s0-d)
โดยทั่วไป สินค้ายี่ห้อ Toshiba นั้น เราจะเคยได้ยินส่วนมากจะเป็นทีวี ตู้เย็น คอมพิวเตอร์ และอื่นๆ ซึ่งยูกิไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องใช้ไฟฟ้าเท่าไหร่เพราะสิ่งของพวกนี้มีมา อยู่ก่อนแล้ว และไม่ค่อยได้เปลี่ยนบ่อยเท่าไหร่ค่ะ
![toshiba_ledtv_02](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_v5gN363If9Qzot6SFuCJ3veH90uF9jDu6sKE9x_CIjnv0POelg8SRHaFMJS0nXkAfXreudOi94_XP7NQr0Z3mySdref-rQLLgQDZlBkUh4pdl87fHz21kAlzKhS5wGblE71XucInA=s0-d)
อันนี้เป็นทีวีที่มีขนาดใหญ่ที่สูงของทาง Toshiba ที่มีคือขนาด 84 นิ้วมาโชว์ในงานนีั้ด้วย
![toshiba_ledtv_01](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_v-TpQXI0xfA0Z2p_7YIaGQ4AJaA1flfhjW-fQAEnkRhHUjG11SajAQnweaE5IFcd_Kz_qraH-cijgpNPERPagkYQszqwUpjhhZncItwREfr3PvjVtEx5t4kVJWJokxp8QbigkmF24=s0-d)
พอมีโอกาสได้มางานเปิดตัว TV LED ก็เลยรู้สึกดี ที่เราจะได้มาดูกลุ่มสินค้าตัวอย่างประเภททีวีบ้างว่ามีอะไร และทางโตชิบาเองพัฒนาไปถึงไหนแล้ว...
ซึ่งสินค้าที่นำมาพูดและเปิดตัวในวันนั้น คือ Toshiba Power TV ทั้งหมด 3 รุ่นด้วยกัน ได้แก่ L2300VT,P2300VT,P1300VT
จุดเด่นของทั้ง 3 ซีรี่ย์คือ ขอบจอบาง แผงไฟ Direct LED ความละเอียดหน้าจอ HD ชิบประมวลผลที่ใช้ Regza ช่องต่อ HDMI 2 ช่อง Composite 2 ช่อง และ Component 1 ช่อง
![toshiba_ledtv_10](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_to7oBsdlVGw93QpK_nESUhAlqN2l6u3m8OwIpoHISGYvF0lJTjqcwkz86-bhOK1SzgdlO0t6O7FcblSTXM29c9YnSNY6SHDsC6kJ010jcfdTud85LV4I6QQloDPHzSSIfhmJX-AKQ=s0-d)
แต่ทั้ง 3 ซีรี่ย์ต่างกันที่ดีไซน์ 2 ซีี่รี่ย์มีลำโพงหน้าเหมือนกันต่างกันที่สีของลำโพง ขนาดหน้าจอบางซี่รี่ย์เหมือนกัน
มาดูขนาดหน้าจอแต่ละซี่รี่ย์กันค่ะ
ในเรื่องการออกแบบของทั้ง 3 ซี่รี่ย์นั้น ถูกออกแบบมาเพื่อตอบสนองต่อการใช้งานของคนทั่วไป เชื่อมต่อได้ทุกอย่าง มาจากความเรียบง่ายและสามารถเชื่อมต่อได้ทุกอุปกรณ์ไม่ว่าจะเป็นฮาร์ดิส แท็บแล็ต หรือโน๊ตบุ๊ค
![toshiba_ledtv_03](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_s8Rdpga74NvI5NciStJD7-01H8jBt4OPf37Rz6iIkPibR4gRwZ7GLbusQoY8pIz_kwMdKZ6V05BrN_FDKbYWW1u4REBL3QdIwRxo1nvjoqQUBmjm_GZF8srcJNU5U-8h084biJmw8=s0-d)
สามารถต่อได้ทั้งแท็บแล๊ตเพื่อขยายขนาดการรับชมได้กว้างขึ้น
![toshiba_ledtv_04](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_txcWFUmmttykbiBWEOqvnAUNojrgsUzJ6xP8JekWHcfYU-PtqzdVQm9likXL6q490avULCDIsBFrQjr8rLiTkHbuuT8gTw0rhTlQnwdrcEHDfVr3YkOgtN0F6jJUNifG4Hc22F8Q=s0-d)
อันนี้เป็นการต่อรองรับระหว่างจอทีวีกับ notebook
![toshiba_ledtv_05](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_vbaECZe3FMI-Nzuy_s-c4m0UtjfPY-n7JyZhss5eB_I147gOEqWS0cB7Y0L1wDopFm7EPe4dwI5Iox-EUVeUrj2-bTj2-TYGIH6kw8pKAI9ilbo7U8IXcp1CNzhFVgMYBcLBx1j2M=s0-d)
อันนี้เป็นการต่อรองรับระหว่างจอทีวีกับฮาร์ดิส
![toshiba_ledtv_06](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_vEDWO4__bcPOLDFTiGtfRmVNPGFzkBSXCHWGYlhD6ksoifDUEJqbYZWVbu5GZgxwswFyJWSbd0tN8FndlvCtEOU-eHFZ2ll1LbGhquiFoiuy8AAlzKhf52S8nqp-hW9oXEhVltbwg=s0-d)
อันนี้เป็นการจัดวางทีวีให้อยู่ในมุมห้อง
ปิดท้ายของงานถ่ายภาพร่วมกันระหว่างคณะผู้บริหารต่างๆและพี่เบิร์ด...
![toshiba_ledtv_14](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_twPK5H5_nYinqIw6-9h_NFPFlMbkozZcJQdpfdNds8MvehftVAuJ81q1eul1qNHZJcLO2HOhhi2QYevpz98nUVrHlB-GXmD9ZtAQQBaUkGUQXhT0hgt0Dj78qqMG6gI5pzDoR2Uis=s0-d)
ติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Toshiba Thailand
สุดท้ายนี้ ยูกิหวังว่าทุกๆ คนที่ได้เข้ามาอ่านบทความของยูกิคงได้รับข้อมูลข่าวสารไปเป็นตัวเลือกในการเลือกซื้อไม่มากก็น้อย ขอบคุณที่เข้ามาอ่านบทความของยูกิค่ะ มีข้อสงสัยอย่างไรก็สามารถสอบถามกับทางศูนย์ของโตชิบาได้โดยตรงนะคะ ขอบคุณพี่ๆ ทีมงานที่เชิญยูกิไปร่วมงานเปิดตัวในครั้งนี้ด้วยค่ะ =/\=
โดยทั่วไป สินค้ายี่ห้อ Toshiba นั้น เราจะเคยได้ยินส่วนมากจะเป็นทีวี ตู้เย็น คอมพิวเตอร์ และอื่นๆ ซึ่งยูกิไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องใช้ไฟฟ้าเท่าไหร่เพราะสิ่งของพวกนี้มีมา อยู่ก่อนแล้ว และไม่ค่อยได้เปลี่ยนบ่อยเท่าไหร่ค่ะ
อันนี้เป็นทีวีที่มีขนาดใหญ่ที่สูงของทาง Toshiba ที่มีคือขนาด 84 นิ้วมาโชว์ในงานนีั้ด้วย
พอมีโอกาสได้มางานเปิดตัว TV LED ก็เลยรู้สึกดี ที่เราจะได้มาดูกลุ่มสินค้าตัวอย่างประเภททีวีบ้างว่ามีอะไร และทางโตชิบาเองพัฒนาไปถึงไหนแล้ว...
ซึ่งสินค้าที่นำมาพูดและเปิดตัวในวันนั้น คือ Toshiba Power TV ทั้งหมด 3 รุ่นด้วยกัน ได้แก่ L2300VT,P2300VT,P1300VT
จุดเด่นของทั้ง 3 ซีรี่ย์คือ ขอบจอบาง แผงไฟ Direct LED ความละเอียดหน้าจอ HD ชิบประมวลผลที่ใช้ Regza ช่องต่อ HDMI 2 ช่อง Composite 2 ช่อง และ Component 1 ช่อง
แต่ทั้ง 3 ซีรี่ย์ต่างกันที่ดีไซน์ 2 ซีี่รี่ย์มีลำโพงหน้าเหมือนกันต่างกันที่สีของลำโพง ขนาดหน้าจอบางซี่รี่ย์เหมือนกัน
มาดูขนาดหน้าจอแต่ละซี่รี่ย์กันค่ะ
ในเรื่องการออกแบบของทั้ง 3 ซี่รี่ย์นั้น ถูกออกแบบมาเพื่อตอบสนองต่อการใช้งานของคนทั่วไป เชื่อมต่อได้ทุกอย่าง มาจากความเรียบง่ายและสามารถเชื่อมต่อได้ทุกอุปกรณ์ไม่ว่าจะเป็นฮาร์ดิส แท็บแล็ต หรือโน๊ตบุ๊ค
สามารถต่อได้ทั้งแท็บแล๊ตเพื่อขยายขนาดการรับชมได้กว้างขึ้น
อันนี้เป็นการต่อรองรับระหว่างจอทีวีกับ notebook
อันนี้เป็นการต่อรองรับระหว่างจอทีวีกับฮาร์ดิส
อันนี้เป็นการจัดวางทีวีให้อยู่ในมุมห้อง
นอกจากนี้ยังมีการแสดงโชว์จากพี่เบิร์ดออกมาเต้น จากเบิร์ดแลนด์อีกด้วย
ปิดท้ายของงานถ่ายภาพร่วมกันระหว่างคณะผู้บริหารต่างๆและพี่เบิร์ด...
ติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Toshiba Thailand
สุดท้ายนี้ ยูกิหวังว่าทุกๆ คนที่ได้เข้ามาอ่านบทความของยูกิคงได้รับข้อมูลข่าวสารไปเป็นตัวเลือกในการเลือกซื้อไม่มากก็น้อย ขอบคุณที่เข้ามาอ่านบทความของยูกิค่ะ มีข้อสงสัยอย่างไรก็สามารถสอบถามกับทางศูนย์ของโตชิบาได้โดยตรงนะคะ ขอบคุณพี่ๆ ทีมงานที่เชิญยูกิไปร่วมงานเปิดตัวในครั้งนี้ด้วยค่ะ =/\=
Comments
Post a Comment